
Utafiti wa Afya ya Uzazi na Mtoto na 
Viashiria Vya Malaria Tanzania 

wa Mwaka 2022
(Viashiria vya Hali ya Lishe)

Kiwango cha Udumavu
Watoto chini ya Umri wa miaka 5

Udumavu umepungua kutoka asilimia 
34 (TDHS 2015/16) na kufikia asilimia 

30 (TDHS-MIS 2022)

30%

2015/16
TDHS

3.3%4.5%

2022 
TDHS 

Kiwango cha Ukondefu
Watoto chini ya Umri wa miaka 5

Unyonyeshaji  Maziwa 
ya mama pekee.

64%

Idadi ya watoto wanaonyeshwa maziwa ya mama 
pekee kwa muda wa miezi sita imeongezeka na 

kufikia asilimia 64 (TDHS 2022) kutoka asilimia 
59 (TDHS 2015/16)

Kiwango Uzito Pungufu 
Watoto chini ya Umri wa miaka 5

THDS-2022

12% 14%

Uzito Pungufu kwa watoto chini ya 
miaka 5 umepungua  na kufikia 
asilimia 12% kutoka asilimia 14 

(TDHS 2015/16)

THDS-2015/16

2.7%

Uzito pungufu sana
Watoto chini ya umri wa miaka 5

2015/16
TDHS

2022 
TDHS 

34%

Ukondefu umepungua 
kutoka asilimia 4.5 
(TDHS 2015/16) na 
kufikia asilimia 3.3 
(TDHS-MIS 2022)

Iringa-56.9%
Njombe-50.4%
Rukwa -49.8%

Mikoa inayoongoza kwa Udumavu
Watoto chini ya miaka 5

Uzito pungufu sana 
umeendelea kuwa asilimia 
2.7 (TDHS 2022)  kiwango 

sawa na asilimia 2.7  
(TDHS 2015/16)


